gov schemetrending

Agriculture Technology 2024 : ड्रोनच्या खरेदीवर आता 100% सबसिडी मिळणार; येथे शेतकऱ्यांना मिळणार प्रशिक्षण!

Agriculture Technology 2024

Agriculture Technology 2024 : भारत सरकार कृषी क्षेत्रातील तंत्रज्ञान TECHNOLOGY IN AGRICULTURE GOVERNMENT OF INDIA विकासाला चालना देण्यासाठी अनेक महत्त्वाच्या योजना राबवत आहे. त्यापैकी एक Agricultural Drone Subsidy Scheme आहे. या योजनेंतर्गत, भारत सरकार कृषी क्षेत्रात ड्रोन तंत्रज्ञानाच्या वापरास प्रोत्साहन देण्यासाठी शेतकऱ्यांना Farmer Drone Technology आर्थिक सहाय्य प्रदान करते. जेणेकरुन आधुनिक तंत्रज्ञानाचा अत्याधुनिक आविष्कार असलेल्या ड्रोनचा वापर करून शेतकऱ्यांना कृषी उत्पादन वाढवून त्यांचे उत्पन्न वाढवता येईल.

ड्रोनच्या खरेदीवर 100% सबसिडी मिळविण्यासाठी

येथे ऑनलाईन अर्ज करा !

Agriculture Technology 2024 अशा परिस्थितीत जर तुम्ही ड्रोन खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. केंद्रशासकीय कृषी ड्रोन अनुदान योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना ड्रोन खरेदीवर 100% टक्क्यांपर्यंत अनुदान दिले जात आहे. अशा परिस्थितीत या योजनेंतर्गत शेतकरी बांधव 5 लाख रुपयांपर्यंतचा लाभ घेऊ शकतात. आणि अर्ध्या किमतीत ड्रोन विकत घेतल्यास त्याचा उपयोग पिकांवर किडींचा हल्ला, कीटकनाशकांची फवारणी यांसारख्या प्रमुख समस्यांचे निदान करण्यासाठी करता येईल. चला तर मग जाणून घेऊया ट्रॅक्टरगुरूच्या या लेखाद्वारे केंद्र सरकारच्या या ड्रोन सबसिडी योजनेबद्दल.

किसानों के लिए बड़ी खुशखबरी..! किसानों का ₹100000 तक का केसीसी ऋण माफ,

सूची में देखें अपना नाम.

सरकारला शेतकऱ्यांची आर्थिक स्थिती सुधारायची आहे-The government wants to improve the economic condition of farmers

कृषी क्षेत्रात ड्रोन तंत्रज्ञानाच्या Agriculture Technology विकासाला चालना देण्यासाठी केंद्र सरकार कृषी ड्रोन सबसिडी योजना राबवत आहे Central Government is implementing Agricultural Drone Subsidy Scheme. त्याअंतर्गत शेतकऱ्यांना कृषी ड्रोन खरेदीसाठी मोठ्या प्रमाणावर सरकारी मदतही दिली जात आहे. विकसित देशांप्रमाणे भारतातील शेतकऱ्यांनी आधुनिक तंत्रज्ञानाचा अत्याधुनिक आविष्कार असलेल्या ड्रोनचा वापर करून शेती करावी, जेणेकरून त्यांना जास्तीत जास्त उत्पादन मिळावे आणि शेतकऱ्यांची आर्थिक स्थिती चांगली राहावी, अशी केंद्र सरकारची इच्छा आहे. याशिवाय ड्रोनच्या वापरामुळे रोजगाराच्या नव्या संधी निर्माण होणार आहेत. Agriculture Technology 2024

आज दोपहर 12 बजे इन किसानों के बैंक खाते में आएंगे 4000-4000,

लिस्ट में चेक करें नाम |

सरकार ड्रोन उडवण्याचे प्रशिक्षणही देत ​​आहे-The government is also providing drone flying training

Agriculture Technology 2024 केंद्र सरकार शेतकऱ्यांना ड्रोनचा वापर करून शेती अधिक प्रगत Agriculture Technology करण्यासाठी प्रोत्साहन देत आहे. यासाठी शेतकऱ्यांना ड्रोन खरेदीसाठी अनुदान देण्याबरोबरच शेतकरी आणि सुशिक्षित तरुणांना त्याचा वापर करण्याचे प्रशिक्षणही सरकार देत आहे. जेणेकरून शेतकऱ्याला ते सहजपणे उडवून त्याचा शेतीत वापर करता येईल. केंद्र सरकार कृषी यंत्रसामग्री प्रशिक्षण आणि चाचणी संस्था, कृषी विज्ञान केंद्रे, ICAR संस्था आणि राज्य कृषी विद्यापीठांद्वारे ड्रोनचा वापर सुलभ Farmer Drone Technology करण्यासाठी.यासाठी शेतकरी आणि सुशिक्षित तरुणांना ड्रोन उडवण्याचे प्रशिक्षणही दिले जात आहे Farmers and educated youth are also being trained to fly drones. जेणेकरून ते शेतीतील शेतीविषयक कामांसाठी ते सहज चालवू शकतील. आंध्र प्रदेश आणि उत्तर प्रदेश ही अशी राज्ये आहेत जी ड्रोनच्या वापरासाठी पायाभूत सुविधा विकसित करण्यासाठी सर्वात जास्त पैसा खर्च करतात. Agriculture Technology

1 एकड़ जमीन के लिए बैंक किसानों को

कितना लोन देती है?

केंद्र सरकारकडून ड्रोनवर देण्यात येणाऱ्या अनुदानाची रक्कम-The amount of subsidy given by the central government on drones

कृषी क्षेत्रात ड्रोन तंत्रज्ञानाचा वाढता वापर पाहता Agricultural Drone Subsidy Scheme केंद्र सरकारकडून ड्रोन सबसिडी योजना राबविण्यात येत आहे. या योजनेअंतर्गत शेतकऱ्यांना ड्रोन खरेदीवर 100% टक्के किंवा कमाल ५ लाखांपर्यंत अनुदान देण्याची तरतूद करण्यात आली आहे. या योजनेद्वारे केंद्र सरकार ड्रोनच्या खरेदीवर शेतकरी वर्गानुसार सूट देते. ज्यामध्ये 100% टक्के किंवा जास्तीत जास्त 5 टक्के ड्रोन खर्च कृषी पदवीधर शिक्षित युवक, SC-ST, अल्प व अत्यल्प, महिला आणि ईशान्येकडील राज्यांतील शेतकरी यांना दिला जाईल.लाख रुपयांची रक्कम अनुदान म्हणून दिली जाते. दुसरीकडे, ड्रोन खरेदीसाठी इतर शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत म्हणून 40 टक्के किंवा कमाल 4 लाख रुपये अनुदान दिले जाते. याशिवाय, कृषी यंत्रसामग्री प्रशिक्षण आणि चाचणी संस्था, कृषी विज्ञान केंद्रे, ICAR संस्था आणि राज्य कृषी विद्यापीठेड्रोन खरेदीवर 100 टक्के सबसिडी देते.

अब इस जिले के 27 लाख किसानों को प्रति हेक्टेयर 18,000 रुपये मिलेंगे,

यहाँ से देखे लिस्ट में अपना नाम

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

bygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});