gov schemetrending

Pm kisan increase payment status:शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! 18 वा हप्ता खात्यात जमा होणार, हप्त्यांमध्येही मोठी वाढ होणार आहे.

Pm kisan increase payment status

Pm kisan increase payment status:शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर ती म्हणजे पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजना. 1 डिसेंबर 2018 पासून देशात याची अंमलबजावणी करण्यात आली. या योजनेअंतर्गत देशातील शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6 हजार रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. प्रत्येकी 2,000 रुपयांचे तीन हप्ते शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात 4 महिन्यांच्या अंतराने जमा केले जातात.

फेब्रुवारी महिन्यात अशी बातमी आली होती की केंद्र सरकार पीएम-किसान योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना दिली जाणारी रोख रक्कम वार्षिक ६,००० वरून ८,००० रुपये करण्याचा विचार करत आहे. असे केल्याने 22 हजार कोटी रुपये अतिरिक्त खर्च होतील, असेही वृत्त प्रसिद्ध करण्यात आले होते.

18 वा हप्ता एकत्र खात्यात जमा केला जाईल

शेतकऱ्यांची यादी येथे पहा

Pm kisan increase payment status

त्यामुळे आता बातमी अशी आहे की 5 राज्यांमध्ये विधानसभा निवडणुका होणार आहेत आणि या निवडणुकांपूर्वी केंद्र सरकार शेतकऱ्यांवर लक्ष केंद्रित करू शकते आणि पीएम किसान फंडात वाढ करण्याची घोषणा करू शकते. यासाठी पीएम किसान फंडात वाढ करण्याचा प्रस्ताव या महिन्यात मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत आणला जाईल.

या बातमीत असेही म्हटले आहे की, पीएम किसानच्या एकूण लाभार्थ्यांची संख्या 11 कोटींवरून 8.51 कोटींवर आली आहे, म्हणजेच योजनेचा निधी 10 कोटी रुपयांनी वाढला

mudra loan apply : 50000/- से 10 लाख रुपये तक का लोन 0% ब्याज,

यहां से करें ऑनलाइन आवेदन

6 ऐवजी 8 हजार मिळतील का?

जानेवारीमध्ये हे वृत्त समोर आल्यानंतर केंद्रीय कृषिमंत्र्यांनी फेब्रुवारीमध्ये लोकसभेत ही माहिती दिली होती.

देशात 2024 मध्ये लोकसभेच्या निवडणुका होणार आहेत. या पार्श्वभूमीवर शेतकऱ्यांची व्होट बँक मजबूत करण्यासाठी भाजप सरकार शेतकऱ्यांना मोठी भेट देण्याची तयारी करत आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, मोदी सरकार आगामी लोकसभा निवडणुकीपूर्वी प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेचा (पीएम किसान योजना) 16वा आणि 17वा हप्ता एकत्र जमा करण्याचा विचार करत आहे. याशिवाय या हप्त्यांची रक्कमही वाढण्याची शक्यता आहे.

किसान ऋण माफी योजना लाभार्थी सूची की जांच

करने के लिए यहाँ क्लिक करें

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना ही केंद्र सरकारने शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत देण्यासाठी सुरू केलेली योजना आहे. या योजनेंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांना वर्षाला ६,००० रुपये दिले जातात. हे पैसे तीन हप्त्यांमध्ये दिले जातात. आता मोदी सरकार साप्ताहिक रक्कम 8,000 ते 9,000 रुपये करण्याचा विचार करत आहे.

गुगल पे दे रहा है सिर्फ 5 मिनट में ₹1 लाख तक का पर्सनल लोन,

यहां से करें अपने मोबाइल पर आवेदन |

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

bygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});